चंद्रपुरच्या जंगलात पाने वेचण्यास गेलेल्या महिलांसमोर काळ बनून आली वाघीण; चौघी ठार

एका रात्रीत ४ कुटुंब उद्ध्वस्त; चंद्रपुरातील 'त्या' जंगलात नेमकं काय घडलं जाणून घ्या!

Story: वेब डेस्क । गोवन वार्ता |
22nd May, 06:03 pm
चंद्रपुरच्या जंगलात पाने वेचण्यास गेलेल्या महिलांसमोर काळ बनून आली वाघीण; चौघी ठार

चंद्रपूर: महाराष्ट्र-तेलंगणा सीमेवरील आणि जंगलांनी वेढलेल्या चंद्रपूर जिल्ह्यात मानव-वन्यजीव संघर्षाने पुन्हा एकदा भीषण रूप धारण केले आहे. सिंदेवाही तालुक्यातील गुंजेवाही जंगलात वाघिणीने केलेल्या अत्यंत अनपेक्षित आणि हिंसक हल्ल्यात चार महिलांचा जागीच मृत्यू झाला आहे.



ही धक्कादायक घटना शुक्रवारी उघडकीस आली असून यामुळे संपूर्ण परिसरात कमालीची दहशत आणि संतापाचे वातावरण निर्माण झाले आहे. जंगलावर आधारित उपजीविका करणाऱ्या स्थानिक मजुरांच्या सुरक्षेचा प्रश्न या निमित्ताने पुन्हा एकदा ऐरणीवर आला आहे.



मिळालेल्या प्राथमिक माहितीनुसार, परिसरातील १३ महिला एकत्र येऊन गुंजेवाही जंगलात तेंदूपत्ता तोडण्याच्या कामासाठी गेल्या होत्या. सर्व महिला जंगलात आपापल्या कामात मग्न असताना, अचानक एका हिंस्त्र वाघिणीने त्यांच्यावर झडप घातली. प्रत्यक्षदर्शींच्या दाव्यानुसार, वाघिणीचा हा हल्ला इतका वेगवान आणि भीषण होता की महिलांना स्वतःचा बचाव करण्याची कोणतीही संधी मिळाली नाही. अचानक समोर आलेल्या मृत्यूला पाहून महिलांची एकच पळापळ झाली आणि त्यांनी सैरावैर धावण्यास सुरुवात केली. दुर्दैवाने, या गोंधळात चार महिला वाघिणीच्या कचाट्यात सापडल्या आणि त्यातच त्यांचा दुर्दैवी अंत झाला.



या भीषण प्रसंगातून वाचलेल्या महिलांपैकी एका महिलेने अत्यंत धैर्याने गावात धाव घेतली आणि आरडाओरड करून गावकऱ्यांना या घटनेची माहिती दिली. यानंतर गावकऱ्यांनी तातडीने जंगलाच्या दिशेने धाव घेतली, मात्र तोपर्यंत उशीर झाला होता. घटनास्थळी चार महिलांचे मृतदेह आढळून आले, तर उर्वरित नऊ महिला सुखरूप असल्याचे सांगण्यात आले आहे. वनविभागाच्या अधिकाऱ्यांनी तातडीने घटनास्थळी पोहोचून मृतदेह ताब्यात घेतले असून पुढील तपास सुरू केला आहे. गेल्या वर्षीही १० मे रोजी याच तालुक्यातील मेंढा जंगलात वाघाने तीन महिलांचा बळी घेतला होता, ज्यामुळे हा परिसर आधीच संवेदनशील बनला आहे. वन्यजीवांचे वाढते हल्ले रोखण्यासाठी वनविभागाने ठोस पावले उचलण्याची मागणी आता जोर धरत आहे.